PortalHomeCalendarFAQSearchRegisterUsergroupsLog in
September 2017
MonTueWedThuFriSatSun
    123
45678910
11121314151617
18192021222324
252627282930 
CalendarCalendar
Top posters
MinKuVip1607

ngocthinhlam

blackhorse

quangdung90

hung2309

SmallPig

Chip1991

[T] lAdY

cobedanhgiaybata

avenk

Latest topics
» Nhan giup don, lo cho an o cho nguoi moi qua Brisbane.
by X6PTH Wed Jul 31, 2013 3:50 pm

» help me, please!
by X6PTH Wed Jul 31, 2013 3:21 pm

» Tm nh ở tại Nathan
by vinhphung Fri Feb 08, 2013 9:06 am

» Help me!!Hỏi về ngnh Applied Finance của Master of Commerce!!!
by m_hang274 Tue Oct 16, 2012 11:56 am

» may anh chi oi giup em voi!!!
by Nguyen Minh Tri Mon Dec 19, 2011 5:57 pm

» Can tim phong
by mygod24283 Mon Dec 19, 2011 5:20 am

» Ed Hardy Belt;Levis Jeans discount on eshop816.com
by gtt4388 Fri Oct 21, 2011 7:04 am

» Police Sunglasses;LV Handbag discount on eshop816.com
by gtt4388 Fri Oct 21, 2011 7:04 am

Search

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Share | 

Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^

View previous topic View next topic Go down 
Go to page : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  Next
AuthorMessage
WENDY_nt

Number of posts : 11

PostSubject: Re: Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^   Wed Aug 27, 2008 6:49 am

cam on moi ng nhiu, zi chac cung fai co cay anh van o day may thang cai da hem thoi wa do no xep hoc 30 tuan chac em di an xin lun wa Death
Back to top Go down
View user profile http://360.yahoo.com/trthanhthao109
AFei

Number of posts : 66

PostSubject: Re: Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^   Wed Aug 27, 2008 3:46 pm

si nổi qu nhỉ? Tham gia với.
@thuhuong: c vấn đề j gọi điện anh Lm, anh ấy nhiệt tnh khiếp... hix...
Hm nay l ngy thứ 5 rồi, thấy nhớ nh v nản...... Mai l orientation day cho English trong 5 weeks. Hehe.. Mong l sẽ gặp ai đố đồng hương... :D
Back to top Go down
View user profile
Cong Tu

Number of posts : 1

PostSubject: Re: Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^   Thu Aug 28, 2008 6:18 am

Chao cac ban, tui cung se sang hoc TA va Master ben Griffith vao thang 11 nay. Cho tui hoi la sau khi ket thuc khoa hoc tieng anh, minh co phai thi khong, va neu ket qua khong dau thi se hoc tiep hay ve Vietnam luon hic hic...
Back to top Go down
View user profile
metavana

Number of posts : 73

PostSubject: Re: Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^   Thu Aug 28, 2008 6:24 am

Ko bao giờ c học m ko c thi cả. Thi cuối kha cũng l thi m. Nếu ko đậu th đng tiền học tiếp nhưng n sẽ lm trễ kha chnh của mnh. Thường visa n chỉ cấp cho thời hạn đ ghi trn offer, nếu học trễ th sẽ ra trễ (chưa tnh trường hợp rớt phải học lại trong kha chnh nh) -> phải lm thủ tục gia hạn visa.
Back to top Go down
View user profile http://360.yahoo.com/duyhung1984
The Wind

Number of posts : 28

PostSubject: Re: Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^   Tue Sep 16, 2008 5:37 am

@ Cng Tử: thi đnh gi kết quả học tập cuối kha học l đương nhin, cn c phải thi IELTS hay phải thi cuối kỳ đ cho thật tốt hay khng th đng lẽ bạn phải biết r trong qu trnh lm giấy tờ với Griffith. Tuy nhin, nếu bạn chưa biết th bạn c thể coi lại trong ci CoE của mnh. Ở mục cuối cng của trang đầu tin, c ci Condition, bạn đọc xem trong đ ni g. Nhớ lưu logic của chữ "or" v "and" trong cu văn. Thường sẽ l "successful completion of ... with ... grade / point ... "

Back to top Go down
View user profile
NY

Number of posts : 31

PostSubject: Re: Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^   Fri Sep 19, 2008 4:57 am

hi mọi ng, mnh sẽ hoc nganh Hotel Management của trường Griffith, v la mới đi du học nn rất sợ, c ji` mọi ng jup đỡ mnh nha, thk, nik yh của mnh l bluedolphin1412 Smile
Back to top Go down
View user profile
quangdung90

Number of posts : 159

PostSubject: Re: Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^   Fri Sep 19, 2008 6:05 am

Bạn blue eyes đu rồi. C người học cng ngnh rồi ka Very Happy
Back to top Go down
View user profile
NY

Number of posts : 31

PostSubject: Re: Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^   Fri Sep 19, 2008 6:37 am

jup d mnh nh Smile
Back to top Go down
View user profile
mbaabm

Number of posts : 8

PostSubject: Re: Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^   Fri Sep 19, 2008 7:40 am

Cc bạn đang học ở Griffith cho mnh hỏi nh. Mnh dự định đầu năm sang c học master , trong qu trnh tm hiểu th rất thch GU. mnh học về business, trong khi đ học ph của trường rất phải chăng v ngnh business của trường cũng " ko đến nỗi no". Nhưng hm vừa rồi c 1 anh mới về bảo l ' anh thấy ci trường đấy ở ci vng rất buồn". Tớ xin lỗi cc bạn trước nh anh cn dng từ "nh qu". Tớ rất thắc mắc, d g th Gu cũng ở Brisbane, city lớn thứ 3 của c.
C phải GU nằm xa CBD của Brisbane qu ko ah? Như vậy th c vẻ kh tm việc lm thm đng ko ah?
Back to top Go down
View user profile
metavana

PostSubject: Re: Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^   Fri Sep 19, 2008 11:29 am

Cho d ở CBD th vẫn thấy buồn như thường, đ l life style bn ny n ko giống như ở việt nam. M cũng chỉ c ở vn mới thấy cảnh người người xch xe ra đường hng gi vừa ht bụi tiện thể đốt xăng lun.
Upload mấy tấm hnh để bạn tự cảm nhận (chụp bằng cellphone nn hơi xấu t)

Back to top Go down
mbaabm

PostSubject: Re: Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^   Fri Sep 19, 2008 12:36 pm

Đy l ảnh chụp ở gần khu vực campus Nathan hả bạn Very Happy
Back to top Go down
View user profile
metavana

PostSubject: Re: Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^   Fri Sep 19, 2008 2:06 pm

Chỗ ny l gần chỗ mnh đang thu phng, cch CBD c 5 km thui. Chụp vo khoảng 8 - 9h sng m n vắng hoe như dzị .
Back to top Go down
annie

Number of posts : 24

PostSubject: Re: Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^   Fri Sep 19, 2008 3:10 pm

T.11 na`y e se qua QIBT hoc ne`.
Cho e lam quen voi moi nguoi nhe'. Co ai dang hoc o QIBT k???
E lo wa...k biet wa do sao. ...
Ah cho e hoi cai, tinh hinh la chu'ng no' sep cho e hoc 20tuan AV, k biet la trong qua trinh hoc, minh co gang thi` no co cho mi`nh leo len lop tren k? Rui cai tien hoc phi co`n du* ay no se troi di dau?
Anh chi na`o ra?nh tra lo`i jup e nha!
9 2 meet u guys!
Back to top Go down
View user profile http://360.yahoo.co,/annie_xuna
annie

Number of posts : 24

PostSubject: Re: Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^   Fri Sep 19, 2008 3:25 pm

Troi oi...o day vui wa...
Neu k co j thay doi thi thang 11 na`y e cung wa ne`. E se hoc AV -> QIBT -> Griffith.
Co ai di chung k? Cho e lam quen nha!
Back to top Go down
View user profile http://360.yahoo.co,/annie_xuna
quangdung90

PostSubject: Re: Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^   Fri Sep 19, 2008 4:33 pm

mbaabm wrote:
Cc bạn đang học ở Griffith cho mnh hỏi nh. Mnh dự định đầu năm sang c học master , trong qu trnh tm hiểu th rất thch GU. mnh học về business, trong khi đ học ph của trường rất phải chăng v ngnh business của trường cũng " ko đến nỗi no". Nhưng hm vừa rồi c 1 anh mới về bảo l ' anh thấy ci trường đấy ở ci vng rất buồn". Tớ xin lỗi cc bạn trước nh anh cn dng từ "nh qu". Tớ rất thắc mắc, d g th Gu cũng ở Brisbane, city lớn thứ 3 của c.
C phải GU nằm xa CBD của Brisbane qu ko ah? Như vậy th c vẻ kh tm việc lm thm đng ko ah?

Em sắp wa Brisbane v sẽ học ở QIBT rồi chuyển sang GU. Theo em th wa đ chủ yếu l để học Very Happy Nếu m vui th r rng Sydney, Melbourn vui hơn nhiều [em nghĩ thế Smile ].
GU ko nằm ở trung tm thnh phố nn bạn anh dng từ ........ c lẽ l đng. Nhưng m ở đy c rừng với cả ni, rất thn thiện với mi trường, c thm cc anh chị sinh vin nhiệt tnh dễ xương ny nữa th ko sợ buồn đu anh artful
ok
C cc hoạt động của hội sv Griffith cũng như cc hoạt động thể thao, khiu vũ....sẽ vui thi anh clap Very Happy
Back to top Go down
View user profile
quangdung90

PostSubject: Re: Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^   Fri Sep 19, 2008 4:43 pm

annie wrote:
Troi oi...o day vui wa...
Neu k co j thay doi thi thang 11 na`y e cung wa ne`. E se hoc AV -> QIBT -> Griffith.
Co ai di chung k? Cho e lam quen nha!
Thng 10 sắp tới anh wa QIBT học n Very Happy Anh học thằng lun, ko học Anh văn nn ko r. Chuyện ny phải nhờ cc bậc tiền bối giải thik gip em thi. anh Lm đu rồi, lm cng tc tư vấn về chuyện học Anh văn đi ka Smile
Back to top Go down
View user profile
Vịt

Number of posts : 6

PostSubject: Re: Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^   Fri Sep 19, 2008 7:39 pm

chị cũng phải học 10 tu`n học ti'ng :D n* m c' gă'ng học l đc thui em h
m cư' tưỏ?g l mnh b nht ơ? đy ri ha ra v~n c ng b hơn :"> dzui qu.. hhe
Back to top Go down
View user profile
ngocthinhlam

Number of posts : 406

PostSubject: Re: Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^   Fri Sep 19, 2008 7:51 pm

annie:Tnh hnh l wa n ri n sẽ cho mnh test lại lần nữa: gồm 2 bi writing nhỏ, v 1 bi speaking(chủ yếu l pht m pronuncitation) ri mới xếp lớp lai lần nữa ,cn ci vụ tiền học anh van.nếu hoc xong m dư th n sẽ hon tiền lại, cn nếu m thiếu th mnh fải đng thm cho n.
quangdung90:hic, anh tứ vấn bữa gio, chưa c ai ủng hộ ci bi tư vấn du học free trong mua bn rao vặt wảng co hết? Sad , ku v spam cho anh gim coi. Sleep
Back to top Go down
View user profile
blue eyes

Number of posts : 54

PostSubject: Re: Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^   Sat Sep 20, 2008 6:15 am

@Dolphin: Bao giờ ấy đi? Tớ cũng Hotel Management, 17/10 bay
Back to top Go down
View user profile
blackhorse

Number of posts : 311

PostSubject: Re: Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^   Sat Sep 20, 2008 6:24 am

@ Những ai học Hotel Management: Nếu như cc bạn học Hotel Management, chương trnh của QIBT sẽ học ở MtGravatt, Master th học ở Gold Coast.

Cn buồn hay khng th đ c metavana ni ở trn rồi. Phong cch c khc Việt Nam, người ta tập trung nhiều ở những nơi cng cộng, cn khu vực dn cư th rất yn ắng, cho d đ l ở ngay trung tm thnh phố đi chăng nữa.

Cung cấp thm cho cc bạn 1 số thng tin: Trong số 11 giải thưởng trao cho gio dục Queensland trong năm 2008, Griffith được 6 giải, UQ được 2 giải, QUT được 1 giải, 1 giải cho 1 doanh nghiệp hỗ trợ học sinh ở Brisbane, v 1 giải cho một doanh nghiệp khc c kết hợp nghin cứu với Griffith. Trong đ, giải thưởng quan trọng nhất l giải tổ chức gio dục v đo tạo của năm thuộc về Griffith.
Back to top Go down
View user profile http://360.yahoo.com/son_tra_86
blue eyes

Number of posts : 54

PostSubject: Re: Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^   Sat Sep 20, 2008 7:18 am

Thật ra ở Brisbane, vng thưa dn cũng c nhiều ci lợi
Mnh c mi trường để tập trung vo học hơn, sống ở nơi c nhiều người dn bản địa cũng tăng khả năng English v cuộc sống cũng th vị hơn v n cn mang nhiều chất traditional, ci m mnh chưa biết.

Cn ở Mel v Syd th hơi x bồ, xuống ddng ni chuyện tiếng Việt cũng đc, như thế th du học tại chỗ ở VN cn hơn :D :D

anh Tr: Griffith cng ngy cng nng cao chất lượng gio dục anh nhỉ. Em thấy dạo ny GU hay đc đnh gi cao v đc nhiều giải thưởng.

Bọn em học Hotel Management ở QIBT th ở Brisbane cn Bachelor cũng đ về Gold Coast rồi ạ
Back to top Go down
View user profile
metavana

PostSubject: Re: Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^   Sat Sep 20, 2008 8:16 am

mnh c quen 1 anh v 1 chị kha trn được học bổng master của UQ sau khi học xong master th xuống Mel để lm tiếp PhD chứ ko ở Brisy nữa. L do m 2 ng đưa ra đều l buồn. C lẽ ng việt nam vẫn thch sống ở những nơi x bồ hơn qu, he he.
Back to top Go down
quangdung90

PostSubject: Re: Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^   Sat Sep 20, 2008 10:50 am

Griffith đạt nhiều giải qu, m ton l giải quan trọng yoyo
@anh Lm: ci zụ đ th để em ra tay artful
@Yến: ci đ th ấy yn tm, sau ny tha hồ lm anh lm chị ok
Back to top Go down
View user profile
friendship_89

Number of posts : 86

PostSubject: Re: Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^   Sat Sep 20, 2008 2:46 pm

Brisbane ng` c ko thấy nhu , ton thấy tụi chinese với trung đng thi , nhưng cũng tốt hơn l syd voi mel
Back to top Go down
View user profile http://friendship89.net
mbaabm

PostSubject: Re: Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^   Sat Sep 20, 2008 6:03 pm

Hic, thế th người C n đi đu hết zậy Surprised
Back to top Go down
View user profile
Sponsored content

PostSubject: Re: Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^   

Back to top Go down

Em la newcommer, anh chi nao hoc o Griffith-Brisbane cho em hoi xiu^^
View previous topic View next topic Back to top 
Page 2 of 8Go to page : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  Next
 Similar topics
-
» Frightening NDE's
» astral knights
» Globe and Astra Cinemas
» omg i can now see my vajazzle!
» idiopathic intracranial hypertension???